Untitled 2
nha-o-xa-hoi-1

Bảo trì nhà chung cư

Câu hỏi: Xin luật sư cho biết quy định của Luật nhà ở về việc bảo trì nhà chung cư?
Luật sư trả lời: Tại điều 107, Luật nhà ở 2014 đã quy định cụ thể hóa nội dung bảo trì nhà chung cư như sau:
– Bảo trì nhà chung cư bao gồm bảo trì phần sở hữu riêng và bảo trì phần sở hữu chung. Chủ sở hữu nhà chung cư có trách nhiệm bảo trì phần sở hữu riêng và đóng góp kinh phí để thực hiện bảo trì phần sở hữu chung của nhà chung cư.
– Việc đóng góp kinh phí bảo trì phần sở hữu chung của nhà chung cư có nhiều chủ sở hữu được thực hiện theo quy định tại Điều 108 của Luật này;
+) Việc sử dụng kinh phí bảo trì phần sở hữu chung có nhiều chủ sở hữu được thực hiện theo quy định tại Điều 109 của Luật này.
– Nội dung bảo trì, quy trình bảo trì và việc quản lý hồ sơ bảo trì nhà chung cư được thực hiện theo quy định của pháp luật về xây dựng.

Tin nổi bật

Công ty nước ngoài có thể kinh doanh bất động sản tại Việt Nam khi không có văn phòng đại diện-sblaw

Công ty nước ngoài có thể kinh doanh bất động sản tại Việt Nam khi không có văn phòng đại diện?

Câu hỏi: Công ty tôi là một công ty nước ngoài (cụ thể là Nhật …

Chat Zalo: 0904340664