Untitled 2
Home / Tư vấn luật Nhà ở

Tư vấn luật Nhà ở

Thời hạn sở hữu nhà ở đối với cá nhân nước ngoài trong trường hợp mua lại nhà của cá nhân nước ngoài khác?

nhà ở 5-internet

 Câu hỏi: Cá nhân nước ngoài muốn bán nhà ở đang trong thời gian sở hữu cho cá nhân nước ngoài khác thuộc diện được sở hữu thì thời hạn sở hữu nhà ở đối với cá nhân nước ngoài đó được quy định như thế nào? Luật sư tư vấn: Căn cứ điểm b Khoản 4 Điều 7 Nghị …

Đọc thêm

Việc gia hạn thời hạn sở hữu nhà ở tại Việt Nam của cá nhân nước ngoài được thực hiện thế nào?

nhà ở 4-internet

Câu hỏi: Việc gia hạn thời hạn sở hữu nhà ở tại Việt Nam của cá nhân nước ngoài được thực hiện thế nào? Luật sư tư vấn: Việc gia hạn thời hạn sở hữu nhà ở tại Việt Nam của cá nhân nước ngoài được quy định tại Khoản 1 Điều 77 Nghị định 99/2015/NĐ-CP quy định chi tiết …

Đọc thêm

Thời hạn sở hữu nhà ở tại Việt Nam đối với chủ sở hữu là cá nhân nước ngoài

nhà ở 3-internet

Câu hỏi: Tôi là Mai Anh, ở Hà Nội. Luật sư cho tôi hỏi: Có quy định cụ thể về thời hạn sở hữu nhà ở tại Việt Nam đối với chủ sở hữu là người nước ngoài hay không? Luật sư tư vấn: Căn cứ quy định tại Điểm c, khoản 2, Điều 161 Luật Nhà ở 2014 quy …

Đọc thêm

Có được chuyển nhượng văn phòng hình thành trong tương lai

nhà ở 2-internet

Câu hỏi: Tôi vừa mua một văn phòng hình thành trong tương lai, nay tôi muốn chuyển nhượng lại văn phòng này cho người khác thì có được hay không? Luật sư tư vấn: Luật kinh doanh bất động sản 2014 chỉ quy định về quyền chuyển nhượng hợp đồng mua bán, thuê mua nhà ở hình thành trong tương …

Đọc thêm

Điều kiện chuyển nhượng hợp đồng mua bán, thuê mua nhà ở hình thành trong tương lai

nhà ở 1-internet

Câu hỏi: Tôi vừa mua một căn chung cư trong tòa nhà A đang xây dựng. Nay tôi muốn chuyển nhượng căn nhà đó cho em gái của mình. Luật sư cho tôi hỏi, tôi có thể thực hiện chuyển nhượng hay không? Luật sư tư vấn: Căn cứ Khoản 1 Điều 10 Nghị định 76/2015/NĐ-CP quy định chi tiết …

Đọc thêm

Điều kiện và thủ tục chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà ở

Điều kiện và thủ tục chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà ở_sblaw

 Câu Hỏi: Thưa Luật sư, Tôi cần được tư vấn về thủ tục chuyển nhượng hợp đồng mua bán nhà ở. Hiện nay tôi đang mua một căn hộ của công ty, tuy nhiên tôi muốn chuyển lại hợp đồng này cho ông B, vậy chúng tôi phải làm những gì?Xin cảm ơn Luật sư. Luật sư tư vấn: Công …

Đọc thêm

Đối với trường hợp nhà chung cư bị cháy nổ thì người mua nhà có phải chịu hoàn toàn rủi ro?

nguồn internet

Câu hỏi: Tôi là Thắng. Tôi đã mua 1 căn hộ trong tòa chung cư ở Quận Cầu Giấy. Qúy công ty cho tôi hỏi: Đối với trường hợp nhà chung cư bị cháy nổ thì tôi có phải chịu hoàn toàn rủi ro đối với căn hộ đó không? Luật sư tư vấn: Công ty Luật TNHH SB LAW …

Đọc thêm

Chat Zalo: 0904340664