Untitled 2
Home / Luật sư / Luật sư doanh nghiệp / Đóng dấu giáp lai trên văn bản
Tinh-phap-ly-cua-dau-trao-va-dau-giap-lai-308cf

Đóng dấu giáp lai trên văn bản

Doanh nghiệp hỏi: Theo quy định của nhà nước, việc đóng dấu giáp lai khi văn bản có từ 02 trang trở lên và đóng dấu giáp lai không quá 05 trang. Vậy với những văn bản quá 05 trang thì mình phải đóng dấu giáp lai như thế nào ?

Luật sư trả lời: Việc quy định đóng dấu mà bạn nêu được quy định tại Điều 26 Nghị định 110/2004/NĐ-CP về Công tác văn thư và áp dụng đối với các cơ quan nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chưc chính trị – xã hội, tổ chức xã hội, tổ chức xã hội –  nghề nghiệp, tổ chức kinh tế và đơn vị vũ trang nhân dân.

Việc đóng dấu giáp lại được hướng dẫn tại khoản 2 Điều 13 Thông tư 01/2011/TT-BNV thì có quy định Dấu của cơ quan, tổ chức được trình bày tại ô số 8; dấu giáp lai được đóng vào khoảng giữa mép phải của văn bản hoặc phụ lục văn bản, trùm lên một phần các tờ giấy; mỗi dấu đóng tối đa 05 trang văn bản.

Như vậy nếu văn bản quá 05 trang thì đóng thêm 01 dấu nữa vì theo quy định trên thì mỗi dấu đóng tôi đa 05 trang.

Tin nổi bật

Mở rộng đối tượng kiểm toán nội bộ- Liệu có khả thi-sblaw

Có nên khôi phục hình thức bầu dồn phiếu?

Luật sư Nguyễn Thanh Hà trả lời báo Diễn đàn doanh nghiệp về hình thức …

Chat Zalo: 0904340664