Untitled 2
Home / Tư vấn luật / Tư vấn pháp luật thuế / Giá bán lẻ in trên hàng hóa có bị xem là căn cứ tính thuế thu nhập không?
Giá bán lẻ in trên hàng hóa có bị xem là căn cứ tính thuế thu nhập không_sblaw

Giá bán lẻ in trên hàng hóa có bị xem là căn cứ tính thuế thu nhập không?

Câu Hỏi: Kính chào luật sư! Luật sư cho tôi hỏi một vấn đề: Công ty tôi có sản xuất, kinh doanh thực phẩm đóng gói. Công ty tôi có in giá bán lẻ của hàng hóa trên bao bì vậy giá bán lẻ này có được xác định là cơ sở để cơ quan thuế đánh thuế thu nhập không ạ? Tôi xin trân trọng cảm ơn.

Luật sư tư vấn:

Công ty Luật TNHH SB LAW cảm ơn bạn đã quan tâm đến dịch vụ tư vấn pháp luật của chúng tôi. Liên quan đến thắc mắc của bạn, chúng tôi xin tư vấn như sau:

Theo quy định tại Điều 6 Luật Thuế thu nhập doanh nghiệp 2008 sửa đổi bổ sung 2013, căn cứ tính thuế thu nhập doanh nghiệp là thu nhập chịu thuế và thuế suất. Thu nhập chịu thuế được xác định trên cơ sở doanh thu và chi phí hợp lý được thể hiện qua hệ thống sổ sách kế toán, báo cáo tài chính của doanh nghiệp hoặc qua hóa đơn hàng hóa, dịch vụ bán ra của doanh nghiệp.

Vì vậy, theo căn cứ trên. giá bán của hàng hoá ghi trên sản phẩm của Công ty bạn không được xem là căn cứ để tính thuế thu nhập.

Tin nổi bật

thue 5-internet

Xử phạt với hành vi chậm nộp hồ sơ đăng ký thuế?

Câu hỏi: Nếu doanh nghiệp chậm nộp hồ sơ đăng ký thuế thì bị xử …

Chat Zalo: 0904340664