Untitled 2
Home / Tư vấn luật / Hợp đồng lao động mình ghi địa điểm làm việc tại 2 nơi có được không?
Hợp đồng lao động
điều kiện kinh doanh Môi Giới bảo hiểm th

Hợp đồng lao động mình ghi địa điểm làm việc tại 2 nơi có được không?

Doanh nghiệp hỏi: Nhờ Luật sư SBLAW tư vấn giúp trường hợp trong hợp đồng lao động chúng tôi ghi địa điểm làm việc tại 2 nơi có được không ?

Nghĩa là vừa làm việc ở Đà Nẵng vừa làm việc ở Hà Nội.

Luật sư trả lời: Việc doanh nghiệp ghi nhận địa điểm làm việc tại 2 nơi là được pháp luật cho phép.

Điểm b, Khoản 3, Điều 4 Nghị định 05/2015/NĐ-CP ngày 12 tháng 1 năm 2015 quy định: “Địa điểm làm việc của người lao động: Phạm vi, địa điểm người lao động làm công việc đã thỏa thuận; trường hợp người lao động làm việc ở nhiều địa điểm khác nhau thì ghi các địa điểm chính người lao động làm việc”.

Tin nổi bật

Để được hưởng chế độ thai sản, phải đóng bảo hiểm xã hội bao lâu-sblaw

Để được hưởng chế độ thai sản, phải đóng bảo hiểm xã hội bao lâu?

Câu hỏi: Mình bắt đầu làm việc tại Công ty A vào tháng 8/2016 và …

Liên hệ với luật sư Sblaw

0906.17.17.18 (HN) - 0904.340.664 (HCM)

Email: ha.nguyen@sblaw.vn


HN
Tầng 18, Center Building, Hapulico Complex, Số 85, Vũ Trọng Phụng, Quận Thanh Xuân, Hà Nội.

HCM
Tầng 8, Toà nhà PDD, số 162, Đường Pasteur, Phường Bến Nghé, Quận 1, Thành Phố Hồ Chí Minh.