Home / Tranh tụng / Trọng tài / Trong tố tụng trọng tài, các bên có thể thương lượng và hòa giải không?
toa

Trong tố tụng trọng tài, các bên có thể thương lượng và hòa giải không?

Vấn đề thương lượng, hoà giải trong tố tụng trọng tài được quy định tại Điều 9 Luật TTTM, Luật quy định như sau:

Trong quá trình tố tụng trọng tài, các bên có quyền tự do thương lượng, thỏa thuận với nhau về việc giải quyết tranh chấp hoặc yêu cầu Hội đồng trọng tài hòa giải để các bên thỏa thuận với nhau về việc giải quyết tranh chấp.

Đây được coi là vấn đề thương lượng và hòa giải trong tố tụng trọng tài.

Tin nổi bật

16177731_1275030685897782_7220290318455886799_o

LUẬT SƯ SBLAW THAM DỰ PHIÊN HỌP GIẢI QUYẾT TẠI TRUNG TÂM TRỌNG TÀI QUỐC TẾ VIỆT NAM (VIAC).

Luật sư Nguyễn Tiến Hoà, luật sư thành viên SBLAW đã tham dự phiên họp …

Chat Zalo: 0904340664