Untitled 2
Home / Tư vấn luật / Tư vấn luật đầu tư / Tư vấn chuyển nhượng dự án

Tư vấn chuyển nhượng dự án

Luật sự cho em hỏi: Công ty bên em là công ty Cổ phần có dự án khai thác sét làm nguyên liệu sản xuất gạch Tuynel, thời hạn khai thác dự án là 21.5 năm. Hiên nay công ty em muốn chuyển nhượng lại toàn bộ dự án đó cho một công ty TNHH được không ạ? nếu được thì cần làm những thủ tục gì?

Luật sư trả lời: SB Law trân trọng cảm ơn Quý Khách hàng đã quan tâm sử dụng dịch vụ tư vấn pháp luât của SB Law.

Liên quan đến yêu cầu tư vấn pháp luật dưới đây, chúng tôi khẳng định như sau:

Theo quy định tại Điều 45, Luật đầu tư 2014, dự án đầu tư có thể được chuyển nhượng.

Tuy nhiên, để tư vấn chi tiết hơn về thủ tục chuyển nhượng, Quý Khách hàng vui lòng cung cấp thêm cho chúng tôi các thông tin sau đây:

– Địa điểm thực hiện dự án:

– Vốn đầu tư của dự án:

– Tình trạng hiện tại của dự án: Đã thực hiện chưa? Nếu đã thực hiện, thì thực hiện đến đâu?

– Giấy chứng nhận đầu tư của dự án (nếu có)?

– Bên nhận chuyển nhượng là nhà đầu tư trong nước hay nước ngoài?

Tin nổi bật

Cơ sở mầm non muốn đào tạo thêm kỹ năng sống-sblaw

Cơ sở mầm non muốn đào tạo thêm kỹ năng sống, năng khiếu, tiếng anh thì có cần thiết phải thành lập doanh nghiệp không?

Câu hỏi: Tôi có 1 cơ sở mầm non (có giấy phép) tại Hà Nội. …

Hotline : +84.904.340.664

Liên hệ với luật sư Sblaw

0906.17.17.18 (HN) - 0904.340.664 (HCM)

Email: ha.nguyen@sblaw.vn


HN
Tầng 18, Center Building, Hapulico Complex, Số 85, Vũ Trọng Phụng, Quận Thanh Xuân, Hà Nội.

HCM
Tầng 8, Toà nhà PDD, số 162, Đường Pasteur, Phường Bến Nghé, Quận 1, Thành Phố Hồ Chí Minh.