Đất nông nghiệp có bị thu hồi khi hết thời hạn sử dụng đất?

0
63

Luật sư Nguyễn Thanh HàChủ tịch công ty luật SBLAW đã có những giải đáp chi tiết về vấn đề đất nông nghiệp hết hạn sử dụng trong chương trình “Giỏ hàng” của VTC1.

Theo Điều 126 Luật Đất đai 2013, đất nông nghiệp là loại đất có thời hạn sử dụng nhất định. Khi hết hạn, tùy theo trường hợp cụ thể, đất sử dụng có thể được bán hoặc bị thu hồi.

Để nắm rõ hơn về vấn đề này, mời quý vị cùng theo dõi video dưới đây:

Tham khảo dịch vụ >> Tư vấn luật đất đai