Untitled 2

Doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ bảo vệ có cần chứng minh tài liệu về địa chỉ trụ sở chính không?

Tình huống: Chúng tôi định đăng ký thành lập công ty kinh doanh dịch vụ bảo vệ. Vậy cho hỏi doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ bảo vệ có cần chứng minh tài liệu về địa chỉ trụ sở chính không?

Luật sư trả lời:

Căn cứ vào Điều 10 Nghị định số 52/2008/NĐ-CP  về quản lý Kinh doanh dịch vụ bảo vệ quy định về địa điểm đặt trụ sở, chi nhánh, văn phòng đại diện doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ bảo vệ

1. Địa điểm đặt trụ sở, chi nhánh, văn phòng đại diện doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ bảo vệ phải ổn định ít nhất từ một năm trở lên; nếu là nhà thuộc sở hữu của người đứng tên đăng ký kinh doanh thì trong hồ sơ đăng ký kinh doanh phải có giấy tờ hợp lệ, nếu là nhà thuê thì phải có hợp đồng thuê nhà có thời hạn thuê từ một năm trở lên.

2. Trường hợp chuyển địa điểm đặt trụ sở, chi nhánh, văn phòng đại diện của doanh nghiệp kinh doanh dịch vụ bảo vệ thì người đứng đầu chi nhánh, văn phòng đại diện phải thông báo bằng văn bản cho cơ quan Công an cấp tỉnh nơi đi và nơi đến chậm nhất là mười lăm ngày trước khi thực hiện việc di chuyển địa điểm.

Giới thiệu sblaw

Tin nổi bật

Doanh nghiệp tư nhân khác gì các loại hình doanh nghiệp khác ?

Câu hỏi: Phân biêt loại hình doanh nghiệp tư nhân với các loại hình doanh …

Chat Zalo: 0904340664