Untitled 2

Bổ sung ngành dịch vụ cho thuê văn phòng vào đăng ký kinh doanh

Doanh nghiệp hỏi: Công ty chúng tôi muốn bổ sung ngành dịch vụ cho thuê văn phòng thuộc mã ngành 6810, nhưng công ty chúng tôi không kinh doanh bất động sản. Cho chúng tôi hỏi vậy có cần phải tăng vốn điều lệ lên không?, Mong luật sư SBLAW giúp đỡ.
Cám ơn”
Luật sư trả lời: SBLaw xin được đưa ra ý kiến như sau:
Theo luật kinh doanh bất động sản 2014 thì Kinh doanh bất động sản là: Việc đầu tư vốn để thực hiện hoạt động xây dựng, mua, nhận chuyển nhượng để bán, chuyển nhượng; cho thuê, cho thuê lại, cho thuê mua bất động sản.
Những ngành nghề này yêu cầu vốn pháp định không thấp hơn 20 tỷ đồng (Điều 10 Luật Kinh doanh bất động sản)
 
Do đó Công ty bạn cần phải thực hiện thủ tục tăng vốn nếu vốn điều lệ đang dưới 20 tỷ đồng, đồng thời bổ sung ngành nghề đăng ký kinh doanh tại sở kế hoạch và đầu tư tỉnh/thành phố nơi đặt trụ sở chính.

Giới thiệu sblaw

Tin nổi bật

Bán nhà

Cán bộ, công chức có được tham gia vào hoạt động kinh doanh bất động sản không?

Câu hỏi: Tôi là cán bộ nhà nước và hiện tại tôi đang có một …

Chat Zalo: 0904340664