Untitled 2
Cho thuê văn phòng

Công chứng hợp đồng thuê văn phòng

Câu hỏi: Doanh nghiệp kinh doanh bất động sản đầu tư xây dựng dự án cao ốc văn phòng cho thuê thì hợp đồng thuê văn phòng giữa công ty và khách hàng có phải công chứng, chứng thực hay không?

Trả lời:

Theo quy định của luật kinh doanh bất động sản thì hợp đồng giữa công ty bất động sản và khách hàng không phải công chứng.

Tại Khoản 2 Điều 17 Luật Kinh doanh bất động sản 2014 có quy định: “Hợp đồng kinh doanh bất động sản phải được lập thành văn bản. Việc công chứng, chứng thực hợp đồng do các bên thỏa thuận, trừ hợp đồng mua bán, thuê mua nhà, công trình xây dựng, hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng đất mà các bên là hộ gia đình, cá nhân quy định tại khoản 2 Điều 10 của luật này thì phải công chứng hoặc chứng thực”.

Giới thiệu sblaw

Tin nổi bật

Mua bán nhà

Chuyển nhượng căn hộ chung cư chưa có sổ hồng có phải đóng thuế TNCN?

Theo quy định tại Khoản 2 Điều 123 Luật nhà ở năm 2014, để bán …

Chat Zalo: 0904340664